Chuyên cáp hdmi,bộ chuyển đổi hdmi,vga,hdmi to vga ,cáp Displayport
Danh mục

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)
Xem hình thực tế sản phẩm
GỌI ĐẶT HÀNG NGAY
0243.627.0146
  • Giao hàng toàn quốc thanh toán khi nhận hàng
  • Miễn phí giao hàng trong nội thành đơn hàng >500K khoảng cách <8Km
  • Miễn phí giao hàng ở ngoại tỉnh thành đơn hàng >800K cân nặng <1Kg, đối với đơn hàng gửi nhà xe miễn phí ship từ địa chỉ shop đến địa chỉ nhà xe (Áp dụng chuyển khoản trước)
  • Hỗ trợ tư vấn miễn phí

Bộ chuyển đổi converter cáp quang Netlink HTB-1100S-25KM là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 1000BASE-T chạy cáp quang Singlemode

Trước hết converter cáp quang Netlink HTB-1100S-25KM là cách gọi ngắn gọn của Ethernet Media Converter một trong những bộ chuyển đổi converter 2 sợi đang được dùng rất phổ biến chạy tốc độ 10/100. Nó được dùng để truyền tải và mở rộng hệ thống mạng với khoảng cách từ 100m đến 120Km. Được sử dụng trong mạng Ethernet diện rộng, kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng của một thành phố – mạng MAN. Bạn không cần cấu hình hay cài đặt cho thiết bị Bộ chuyển đổi converter cáp quang Netlink HTB-1100S-25KM nó có khả năng thích ứng với hệ thống.

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)

Bộ chuyển đổi converter cáp quang Netlink HTB-1100S-25KM là hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3. Nó có thể được chạy anole hoặc cài đặt vào một chuyển đổi khung rack. Các thủ tục lắp đặt và hoạt động rất đơn giản và dễ hiểu. tình trạng hoạt động có thể được theo dõi tại địa phương thông qua một tập hợp các chẩn đoán LED nằm ở mặt trước.

Thông thường trong các thiết bị dùng chuẩn Ethernet, nhà sản xuất sẽ trang bị các cáp đồng xoắn cặp như: UTP, STP, FTP…tuy nhiên loại cáp này lại rất hạn chế về khả năng cũng như khoảng cách hoạt động  khiến tín hiệu chập chờn kém ổn định. Không những vậy khả năng bị nhiễu và nhiễm sét cũng tăng cao. Do đó, converter cáp quang sẽ được dùng như một biện pháp hiệu quả để giảm thiểu những rủi ro không đáng có.

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)
 

Thông số kỹ thuật nổi bật Bộ chuyển đổi converter cáp quang Netlink HTB-1100S-25KM

 Chuẩn  IEEE802.3 10Base-T. 100Base-T, 100Base-F
 Tín hiệu điện   T+, T-, R+, R, GND
 Tín hiệu quang   TX, RX
 Chế độ làm việc  Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex
 Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45   Thích ứng 10/100Mbps
 Tốc độ truyền dữ liệu quang  100Mbps
 Khoảng cách cáp mạng (RJ45)  100 mét
 Khoảng cách quang     25 Km – Single-mode          
 Loại dây cáp điện  UTP 5
 Loại dây cáp quang  Signal-mode 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125μm
 Bước sóng quang 1310nm
 Cổng kết nối điện  RJ45
 Cổng kết nối quang   SC Duplex Fiber

 

Điểm đặc trưng:



1.Chọn nguồn rời hoặc trong 5VDC, điện áp 220VAC hoặc -48VDC

2.Chuẩn giao tiếp IEEE802.3 10Base-T, 100Base-T, 100Base-F  

3.10M, 100M 

4.Thích ứng full/half duplex

5.Kết nối quang 2 sợi và điện





Điều kiện môi trường:

Nhiệt độ làm việc-0 to 65°C
Nhiệt độ bảo quản-20 to 70°C
Độ ẩm5% to 95%

Nguồn điện:

Điện ápNguồn điện rời adapter 5VDC, 220VAC hoặc 48VDC
Công suất tiêu thụ    4W

 

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)

 

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)

Bộ chuyển đổi quang điện Netlink HTB-1100S (25KM)

Liên hệ